കാനഡയും ഡൽഹിയും ഒട്ടാവയുമായി ചേർന്ന് പ്രശ്നം പരിഹരിക്കാൻ പ്രവർത്തിക്കുന്നു.

ഈ വാർത്ത ഷെയർ ചെയ്യാം

ഒട്ടാവ: ഖലിസ്ഥാൻ വിഘടനവാദി ഹർദീപ് സിംഗ് നിജ്ജാറിനെ കൊലപ്പെടുത്തിയതിൽ ഇന്ത്യക്ക് ബന്ധമുണ്ടെന്ന കനേഡിയൻ പ്രധാനമന്ത്രി ജസ്റ്റിൻ ട്രൂഡോയുടെ ആരോപണത്തെ ചൊല്ലി ഉടലെടുത്ത കാനഡ-ഇന്ത്യ നയതന്ത്ര പ്രശ്നങ്ങൾ പരിഹരിക്കുന്നതിനായി നിരന്തര ഇടപെടലുകൾ നടക്കുന്നുവെന്ന് കാനഡയുടെ ദേശീയ സുരക്ഷാ ഉപദേഷ്ടാവായി വിരമിച്ച ജോഡി തോമസ് പറഞ്ഞു.

35 വർഷത്തിലേറെ നീണ്ട പൊതു സേവനത്തിന് ശേഷം വെള്ളിയാഴ്ച വിരമിച്ച ജോഡി തോമസ് കനേഡിയൻ വാർത്താ ചാനലായ സിടിവിയോടാണ് ഇക്കാര്യം വ്യക്തമാക്കിയത്.

നയതന്ത്രപരമായ പ്രശ്നങ്ങൾ വഷളായി നാല് മാസത്തിന് ശേഷം, ഇന്ത്യ “സഹകരിക്കുന്നു” എന്നാണ് കനേഡിയൻ ഉന്നത ഉദ്യോഗസ്ഥ വെളിപ്പെടുത്തിയത്. കാനഡയും ഡൽഹിയും ഒട്ടാവയുമായി ചേർന്ന് പ്രശ്നം പരിഹരിക്കാൻ പ്രവർത്തിക്കുന്നുവെന്നും അവർ വ്യക്തമാക്കി.

ഇന്ത്യക്കാർ സഹകരിക്കുന്നില്ലെന്ന് ഞാൻ പറയില്ല, ബന്ധത്തിൽ ഞങ്ങൾ പുരോഗതി കൈവരിച്ചിട്ടുണ്ടെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു. ഇന്ത്യയിലെ എന്റെ സഹപ്രവർത്തകനുമായുള്ള ചർച്ചകൾ ഫലപ്രദമായിരുന്നു, അവർ കാര്യങ്ങൾ മുന്നോട്ട് നീക്കിയതായി ഞാൻ കരുതുന്നു, അവർ പറഞ്ഞു.

ഇന്ത്യയുമായുള്ള കാനഡയുടെ മെച്ചപ്പെട്ട ബന്ധം യുഎസ് കുറ്റപത്രത്തിന്റെ ഫലമാണോ (ഖലിസ്ഥാൻ വിഘടനവാദിയായ ഗുർപത്വന്ത് സിംഗ് പന്നൂണിനെ കൊല്ലാനുള്ള ഗൂഢാലോചനയിൽ ഇന്ത്യൻ പൗരനായ നിഖിൽ ഗുപ്തയുടെ കൈമാറ്റ വിഷയം) എന്ന ചോദ്യത്തിന്, “ഇരുവരും ഉറപ്പായും ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു” എന്ന് തോമസ് പറഞ്ഞു.

“അവർ വെളിപ്പെടുത്തിയ വിവരങ്ങൾ ഇന്ത്യയുമായുള്ള ഞങ്ങളുടെ നിലപാടിനെയും വാദങ്ങളെയും പിന്തുണയ്ക്കുന്നു. ഇത് പരിഹരിക്കാൻ ഇന്ത്യ ഞങ്ങളോടൊപ്പം പ്രവർത്തിക്കുന്നു, പ്രത്യേകിച്ചും ഇന്ത്യ, പ്രശ്ന പരിഹാരം വളരെ അടുത്താണ്, ”സിടിവി അതിന്റെ വെബ്‌സൈറ്റിൽ വെള്ളിയാഴ്ച പ്രസിദ്ധീകരിച്ച അഭിപ്രായത്തിൽ പറഞ്ഞു.

ഇന്തോ-പസഫിക്കിൽ പ്രവർത്തിക്കാനുള്ള ഞങ്ങളുടെ കഴിവ് ഇന്ത്യയുമായി ആരോഗ്യകരമായ ബന്ധത്തെ ആശ്രയിച്ചാണ് മുന്നോട്ട് പോകുന്നത്. ഇന്ത്യയുമായുള്ള ബന്ധം മെച്ചപ്പെടുത്താനുള്ള ഉദ്ദേശത്തോടെ ഞങ്ങൾ അതിലേക്ക് തിരികെ പ്രവർത്തിക്കുകയാണെന്ന് ഞാൻ കരുതുന്നു, ”തോമസ് പറഞ്ഞു.


ഈ വാർത്ത ഷെയർ ചെയ്യാം

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!